Wednesday, 7 January 2015

ગુજરાત સરકારના મહત્‍વના પદાધિકારીઓ


રાજ્યપાલ    :-     શ્રી ઓ. પી. કોહલી
 
મુખ્યમંત્રી    :-      શ્રીમતી આનંદીબેન ૫ટેલ

મંત્રીગણ

કેબીનેટ મંત્રીશ્રીઓ

શ્રી નીતિનભાઇ પટેલ    :-      આરોગ્યા, તબીબી શિક્ષણ, પરિવાર કલ્યા-ણ, માર્ગ અને મકાન, પાટનગર યોજના.

શ્રી રમણલાલ વોરા    :-      સામાજિક ન્યાંય અને અધિકારીતા (અનુસૂચિત જાતિઓનું કલ્યાકણ, સામાજિક અને શૈક્ષણિક રીતે પછાત વર્ગોનું કલ્યાણ સહિત).

શ્રી ભુપેન્‍દ્રસિંહ મનુભા ચુડાસમા    :-      શિક્ષણ (પ્રાથમિક, માધ્યનમિક અને પ્રૌઢ), ઉચ્ચ- અને ટેકનીકલ શિક્ષણ, અન્નવ નાગરિક પુરવઠો અને ગ્રાહકોની બાબતો, વૈધાનિક અને સંસદીય બાબતો.

શ્રી સૌરભ પટેલ    :-      નાણા, ઊર્જા અને પેટ્રોકેમિકલ્સા, ખાણ ખનીજ, કુટીર ઉદ્યોગ, મીઠા ઉદ્યોગ, છાપકામ અને લેખન સામગ્રી, આયોજન, પ્રવાસન, નાગરિક ઉડ્ડયન.

શ્રી મંગુભાઇ છગનભાઇ પટેલ    :-      વન અને પર્યાવરણ, આદિજાતિ વિકાસ

શ્રી બાબુભાઇ બી. બોખીરીયા    :-      જળ સંપત્તિ (કલ્પ‍સર સિવાય), કૃષિ, સહકાર, પશુપાલન, મત્યોલ્પ દ્યોગ, ગૌ સંવર્ધન.

શ્રી વિજયકુમાર રમણીકલાલ રૂપાણી    :-      વાહન વ્યવહાર, પાણી પુરવઠો, શ્રમ અને રોજગાર.


રાજ્‍યકક્ષાના મંત્રીશ્રીઓ

શ્રી દિલીપકુમાર વિરાજી ઠાકોર    :-      સામાજિક અને શૈક્ષણિક પછાત વર્ગોનું કલ્યાણ, શ્રમ અને રોજગાર.

શ્રીમતી વસુબેન નરેન્દ્રયભાઇ ત્રિવેદી    :-      મહિલા અને બાળ કલ્યાબણ(સ્વભતંત્ર હવાલો), ઉચ્ચ અને ટેકનીકલ શિક્ષણ.

શ્રી શંકરભાઇ લગધીરભાઇ ચૌધરી    :-      શહેરી ગૃહ નિર્માણ (સ્વતંત્ર હવાલો), આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ, વાહન વ્યવહાર.

શ્રી પ્રદીપસિંહ ભગવતસિંહ જાડેજા    :-      કાયદો અને ન્યાેયતંત્ર, દેવસ્થામન, યાત્રાધામ વિકાસ, સ્વૈયચ્છિકક સંસ્થા્ઓનું સંકલન,

શ્રી છત્રસિંહ પૂંજાભાઇ મોરી    :-      અન્ના અને નાગરિક પુરવઠા, ગ્રાહકોની બાબતો

શ્રી તારાચંદ જગસીભાઇ છેડા    :-      કુટિર ઉદ્યોગ, મીઠા ઉદ્યોગ અને ગૌસંવર્ધન.

શ્રી જયદ્રથસિંહજી ચંદ્રસિંહજી પરમાર    :-      માર્ગ અને મકાન, પાટનગર યોજના.

શ્રી રજનીકાંત સોમાભાઇ પટેલ     :-      ગૃહ, પોલીસ આવાસો, સ૨હદી સુરક્ષા, નાગરિક સંરક્ષણ, ગૃહ રક્ષક દળ, ગ્રામ રક્ષક દળ, જેલ, નશાબંધી, આબકારી.

શ્રી જશાભાઇ ભાણાભાઇ બારડ    :-      કૃષિ, નાગરિક ઉડ્ડયન.

શ્રી ગોવિંદભાઇ પટેલ    :-      ઊર્જા અને પેટ્રોકેમીકલ્સ, સાયન્સ અને ટેકનોલોજી.

શ્રી નાનુભાઇ ભગવાનભાઇ વાનાણી    :-      રમતગમત, યુવા સાંસ્કૃ તિક પ્રવૃત્તિઓ (સ્વ્તંત્ર હવાલો), જળસંપત્તિ(કલ્પ સર સિવાય), શિક્ષણ (પ્રાથમિક, માધ્યુમિક અને પ્રૌઢ).

શ્રી જયંતિભાઇ રામજીભાઇ કવાડીયા    :-      પંચાયત, ગ્રામ ગૃહ નિર્માણ અને ગ્રામ વિકાસ(તમામ સ્વગતંત્ર હવાલો), સહકાર.

શ્રી જયેશકુમાર વિઠ્ઠલભાઇ રાદડિયા    :-      પ્રવાસન, પાણી પુરવઠો.

શ્રી બચુભાઇ મગનભાઇ ખાબડ    :-      મત્સ્યોદ્યોગ, વન અને પર્યાવરણ.

શ્રી કાંતિભાઇ રેશમાભાઇ ગામીત    :-      આદિજાતિ વિકાસ.

શ્રી પરષોત્તમભાઇ ઓધવજીભાઇ સોલંકી    :-      પશુપાલન.

 


No comments:

Post a Comment